top of page
White on Transparent.png

Cibiyar Tsabtace Tsabtace

Raba Ilimi game da Matsalolin Kwanciya 

Mutane biliyan 2.4 suna rayuwa ba tare da isasshen tsafta ba
Magudanar ruwan kwarjini na iya zama mafita ga unguwannin birane

Kwancen Kwandon shara yana amfani da sauƙaƙan magudanar bututu wanda ya haɗa da gyare-gyare ga ƙirar al'ada kamar zurfin bututu mai zurfi; da madaidaicin shimfidawa ciki har da shimfidar titin gefen titi, gaba da bayan gida da kuma sanya bututu a duk inda za su je. Bugu da kari sa hannun al'umma yana taka muhimmiyar rawa wajen ayyana magudanar ruwan kwarjini. An haɗa unguwanni zuwa tubalan, kuma kowane shinge ana ɗaukarsa raka'a ɗaya (daidai da gida ɗaya tare da fasahar magudanar ruwa). An zaɓi mai gudanarwa na toshe don zama hanyar sadarwa tare da ƙungiyar da ke shigar da tsarin.  

A cikin yankunan da ba su da talauci, an yi amfani da cikakken haɗin kai daga al'umma, ciki har da biyan kuɗin tsarin, tsarawa, tono ramuka da kuma kula da (sau da yawa mai kula da toshe). An inganta rawar da ake takawa, musamman a cikin manyan aikace-aikacen birane, inda a halin yanzu hallara ya kasance gabaɗaya ta hanyar mazauna suna ba da ra'ayi yayin aiwatar da tsarin shimfida bututu da kuma biyan kuɗin haɗin gwiwa da tsarin.

Matsalolin Kwandon shara yana ba da mafita mai ma'ana ga matsala wacce aka yi la'akari da cewa ba za a iya warware ta a yankuna da yawa na duniya ba. Shigar da tsarin gida gabaɗaya kusan rabin farashin tsarin na al'ada ne, kuma ana iya girka shi a cikin unguwannin da ba za a iya amfani da fasahar gargajiya ba saboda rashin tsari da ci gaba mai tauri.  

An shigar da magudanar ruwa a cikin gundumomi kusan dubu ɗaya a Brazil, kuma a cikin ƙasashe sama da ashirin na duniya. Babban birnin Brazil, Brasilia, ya yi amfani da tsarin a duk faɗin birni, a cikin matsugunai da matalauta iri ɗaya tun 1991, galibi tare da ƙarancin matsaloli fiye da tsarin magudanar ruwa na al'ada. Dukansu Brasilia da Salvador, birni na uku mafi girma a Brazil, suna da manyan ayyukan samar da ababen more rayuwa a cikin shekarun 1990, kowannensu yana haɗa gidaje sama da miliyan 1.5 zuwa cibiyar bututun bututun birnin a cikin shekaru 10. Dukansu sun ga ingantaccen ingancin ruwa a cikin tabkuna da rairayin bakin teku.  CAESB, kamfanin ruwa da tsaftar muhalli a Brasília yana da kusan hanyoyin haɗin gida guda 300,000 kuma EMBASA a Salvador ya girka fiye da 400,000. Duk biranen biyu sun ga ingantaccen ingancin ruwa a tabkunansu da rairayin bakin teku.

Condominial Sewerage offers a viable solution to a problem which has been considered unsolvable in many areas of the world. Installing a Condominial system is generally about one half the price of a conventional system, and it can be installed in neighborhoods where the use of conventional technology is impossible because of disorganized and tightly packed development. 

Tsarin gidaje na iya zama mai rahusa fiye da tsarin al'ada kuma suna iya
bautar cunkoson jama'a marasa shiri waɗanda ba za a iya yi musu hidima ba
.

Cibiyar Tsabtace Tsabtace

dacesanitation@gmail.com

bottom of page